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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

WIZARA YA KILIMO 

 

MFUKO WA PEMBEJEO 

 

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO KWA MKULIMA BINAFSI 

 

 

 

 

 

1. TAARIFA BINAFSI (Ijazwe na Muombaji binafsi) 

Jina (majina matatu)  

Jina maarufu  Anuani 

Simu 1.  Barua pepe 

Simu 2  Namba ya Utambulisho wa Taifa  

Jinsia  TIN  

Tarehe ya kuzaliwa  Hali ya ndoa 

Namba ya nyumba  Kiwango cha Elimu 

Mtaa/kitongoji  Kitalu/Eneo 

Taarafa  Kata 

Mkoa  Wilaya 

Taarifa za Mwenza 

Jina la mke/mume (majina matatu) 

Tarehe ya kuzaliwa  Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Jina maarufu  TIN 

Simu 1   

Simu 2.   

 

PICHA YA 
MUOMBAJI  

PICHA YA 

MWENZA  
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2. TAARIFA ZA NDUGU AU RAFIKI WA KARIBU  

Jina Uhusiano Namba ya Utambulisho 
wa Taifa 

Simu 

1    

2    

 

3. TAARIFA KUHUSU MKOPO 

Aina ya mkopo  

Madhumuni ya mkopo  

Kiasi cha mkopo (tarakimu)  Kwa maneno 

Kipindi ambacho mkopo unahitajika  

  
4. TAARIFA ZA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO 

Aina ya mradi  

Mwaka ulioanza kuendesha mradi huu  

Soko la mazao/bidhaa zako  

 
5. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO  

Je umewahi kukopa kwenye taasisi yoyote ya kifedha? Ndiyo  Hapana  

Jina la taasisi  Mwaka   

Kiasi cha mkopo  Deni lililopo  

Tarehe ya mwisho wa rejesho  

  

6. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO 
a) Orodhesha vyanzo vya mapato vitakavyorejesha mkopo huu. 

………………………………………………………………………… 

………………………….................................................................. 

...................................................................................................... 

...................................................................................................... 

b) Wazo la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:. 

• Binafsi   [      ]                   

• Familia  [       ]. 
 

7. AHADI 
Naahidi/tunaahidi kutoa taarifa za matumizi ya mkopo iwapo Mfuko utaagiza. 

Jina la muombaji  Saini  Tarehe  

Jina la mwenza  Saini  Tarehe  



3 
 

 

 

8. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (KATA) 

Maoni   

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa  

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 
9. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (WILAYA) 

Mapendekezo  

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 
10. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA/ 

MJI/MANISPAA /JIJI  

Mapendekezo  

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

 

 

VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 

 

MAOMBI YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO 

a) Andiko la mradi (Business plan) kwa kuzingatia mwongozo hapo chini.  
b) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali ambapo mradi utafanyika 
c) Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali unapoishi 
d) Nakala kivuli ya kitambulisho cha Taifa  
e) Nakala kivuli ya utambulisho wa mlipa kodi -TIN 
f) Uthibitisho wa umiliki wa ardhi 

 

MWONGOZO WA ANDIKO LA MRADI 

Jalada / cover page 

• Jina la mradi 

• Eneo mradi ulipo/utakapokuwa 

• Mmiliki wa mradi 

Fomu hii haiuzwi 

Kataa rushwa kwa maendeleo yako. 

Kwa mawasiliano piga simu hii 0262354166 au barua pepe info@agitf.go.t 
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• Anwani 

• Tarehe 

1. UTANGULIZI:  
Maelezo mafupi yanayohusu mradi husika na uzoefu katika kilimo. 
a. Aina ya mradi 
b. Mahali ulipo mradi (mkoa. Wilaya, kata, Kijiji) 
c. Umiliki wa ardhi sehemu mradi ulipo 

2. MAELEZO YA MRADI 
2.1  Malengo ya mradi     
2.2 Shughuli za mradi    
2.3 Gharama zinazohusiana na uendeshaji wa mradi:   
(a) Taja gharama za mradi na kiasi cha mkopo kinachoombwa 
(b) Msingi wa kiasi cha mkopo (kianzio) 
2.4 Viashiria hatarishi vya mradi na namna ya kukabiliana navyo 
2.5  Masuala ya Mazingira hususani kwa miradi ya usindikaji, umwagiliaji 

3. HALI YA SOKO 
3.1  Fursa zilizopo 
3.2  Eleza ukubwa wa soko tarajiwa kwa kuainisha walengwa 
3.3  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utatatua changamoto ya soko 
3.4 Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako unaweza kuathiriwa na washindani wako 

3.5  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utaweza kushindana/ kujitofautisha na washindani wako 

3.6 Eleza hali ya soko kwa kuangalia bei ya shambani (farmgate price) na bei sokoni ( Kwa msimu 
uliopita 

3.7 Kwa mradi wa usindikaji, eleza chanzo cha malighafi na upatikanaji wake na bei zake  ( unaweza 
kutumia chati) 

3.8  Changamoto zinazotarajiwa na jinsi ya kukabiliana nazo 

4.  UENDESHAJI WA MRADI 

4.1   Mradi ulipo na ukubwa wake (kama ni shamba lina ukubwa gani, kama ni ufugaji idadi na aina 
ya mifugo inayotarajiwa 

4.2   Mradi utatekelezwa kwa muda gani 

4.3   Mradi utasimamiwa na nani : Binafsi, familia au kampuni. Ainisha Majukumu na wajibu wa 
wafanyakazi (k.m. mwendeshaji trekta, msimamizi wa shamba, afisa mauzo, afisa manunuzi, 
mameneja na watendaji), sifa zao na malipo / mishahara ya 

4.4   Kama ni  kampuni toa taarifa ya hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi  cha miaka mitatu ya hivi 
karibuni. 

4.5   Eleza shughuli zingine zitakazokuongezea mapato 

4.6   Eleza shughuli za uendeshaji   na usimamizi wa mradi zitakavyofanyika 

4.7   Eleza ni kwa namna gani mradi utanufaisha watu wengine kwa kutoa ajira ( Taja za moja kwa 
moja na zisizo za moja kwa moja) 

4.8   Kama ni kampuni onyesha muundo wa usimamizi wa mradi yaani chati ya majukumu 

5.MAPATO NA JINSI YA KUREJESHA MKOPO 

5.1   Mapato na faida inayotarajiwa na wanufaika: onesha kwa kina makadirio ya uzalishaji na 
mapato ya kifedha ( Mfano: farm budget/ cashflows).  

5.2   Kwa kampuni onesha taarifa ya mapato, mtiririko wa fedha, bajeti ya matumizi ya mtaji na 
taarifa ya hali ya kifedha mapato na matumizi kwa miaka mitatu ya karibuni. 
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5.3   Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na mapato ya mradi 

5.4   Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na vyanzo vingine vya mapato 

5.5   Kwa kampuni / vyama vya ushirika/ Benki za kijamii  wasilisha vitabu vya taarifa za fedha 
zilizokaguliwa na marejesho ya kodi na taarifa za benki za miaka mitatu (3) ya hivi karibuni. 

6.UENDELEVU WA MRADI  

6.1   Eleza mikakati utakayoitumia ili mradi uwe endelevu  ( Mfano: Namna bora ya kutumia rasilimali 
zilizopo, ushirikishwaji wa watu wengine wa karibu, utoaji wa ujuzi wa mradi kwa wengine, kuwa 
tayari kukabiliana na mabadiliko ( adaptability), kuwa na mfumo wa usimamizi na mgawanyo wa 
majukumu katika mradi 

 
 

 


